การประชุมเชิงปฏิบัติการและศึกษาดูงานตามโครงการเสริมสร้างขวัญและกำลังใจข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาผู้ปฏิบัติงานในพื้นที่พิเศษ
![1](/images/030360_ภท/1.jpg)
นายพินิจศักดิ์ สุวรรณรังค์ เลขาธิการ ก.ค.ศ. เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการและศึกษาดูงานตามโครงการเสริมสร้างขวัญและกำลังใจข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาผู้ปฏิบัติงานในพื้นที่พิเศษ ระหว่างวันที่ 25 – 28 กุมภาพันธ์ 2560 ณ โรงแรมรอยัลซิตี้ กรุงเทพมหานคร และจังหวัดเพชรบุรี วัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างขวัญและกำลังใจข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาผู้ปฏิบัติงานในพื้นที่พิเศษ โดยให้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาที่มีสถานศึกษาพื้นที่พิเศษในภาคเหนือ (เชียงราย เชียงใหม่ น่าน แพร่ แม่ฮ่องสอน ลำปาง อุตรดิตถ์ ตาก สุโขทัย เพชรบูรณ์ และพิษณุโลก) และภาคใต้ (ตรัง พังงา พัทลุง ภูเก็ต สตูล สุราษฏร์ธานี) จำนวน 22 เขต คัดเลือกข้าราชการครูที่มีความประพฤติดี ทุ่มเท เสียสละ และมีผลงานดีเด่น จำนวน 38 คน เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการและศึกษาดูงานในครั้งนี้
![2](/images/030360_ภท/2.jpg)
![3](/images/030360_ภท/3.jpg)
![4](/images/030360_ภท/4.jpg)
![5](/images/030360_ภท/5.jpg)
![6](/images/030360_ภท/6.jpg)
![7](/images/030360_ภท/7.jpg)
![8](/images/030360_ภท/8.jpg)
![9](/images/030360_ภท/9.jpg)
![10](/images/030360_ภท/10.jpg)
![11](/images/030360_ภท/11.jpg)
![12](/images/030360_ภท/12.jpg)
![13](/images/030360_ภท/13.jpg)
![14](/images/030360_ภท/14.jpg)
![15](/images/030360_ภท/15.jpg)
![16](/images/030360_ภท/16.jpg)
วุฒิชัย จันทร์ต๊ะ ภาพ/ข่าว