![1](/images/นครนายก_ภต/1.JPG)
นางศิริพร กิจเกื้อกูล เลขาธิการ ก.ค.ศ. เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการจัดทำคำขอโอนพนักงานส่วนท้องถิ่นและข้าราชการอื่นมาบรรจุแต่งตั้งเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ระหว่างวันที่ 24 กุมภาพันธ์ ถึง 1 มีนาคม 2557 ณ โรงแรมสีดารีสอร์ท จังหวัดนครนายก เพื่อดำเนินการจัดทำคำขอโอนฯ ที่รอการพิจารณาอยู่จำนวน 140 ราย ตามมาตรา 57 มาตรา 58 และมาตรา 59 วรรคสาม จำนวน 10 หลักเกณฑ์ฯ และเพื่อเตรียมมอบอำนาจให้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาดำเนินการ โดยมีผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยนายเฉลียว อยู่สีมารักษ์ อดีตปลัดกระทรวงศึกษาธิการ ผู้ทรงคุณวุฒิ ซึ่งมีความรู้ความสามารถ และประสบการณ์ในการบริหารงานบุคคล รองเลขาธิการ ก.ค.ศ. ที่ปรึกษา สำนักงาน ก.ค.ศ. ผู้เชี่ยวชาญและผู้อำนวยการภารกิจ และเจ้าหน้าที่ ก.ค.ศ. รวมทั้งสิ้น 50 คน เข้าร่วมประชุมพิจารณาร่างหลักเกณฑ์การโอนฯ ให้เป็นไปด้วยความรอบคอบชัดเจนก่อนแจ้งเวียนไปยังสำนักงานเขตพื้นที่ฯเพื่อดำเนินการต่อไป
![20140303-2](/images/นครนายก_ภต/20140303-2.JPG)
![20140303-3](/images/นครนายก_ภต/20140303-3.JPG)
![20140303-4](/images/นครนายก_ภต/20140303-4.JPG)
![20140303-5](/images/นครนายก_ภต/20140303-5.JPG)
![20140303-6](/images/นครนายก_ภต/20140303-6.JPG)
![20140303-7](/images/นครนายก_ภต/20140303-7.JPG)
![20140303-8](/images/นครนายก_ภต/20140303-8.JPG)
![20140303-9](/images/นครนายก_ภต/20140303-9.JPG)
![20140303-10](/images/นครนายก_ภต/20140303-10.JPG)
![20140303-11](/images/นครนายก_ภต/20140303-11.JPG)
![20140303-12](/images/นครนายก_ภต/20140303-12.JPG)
![20140303-13](/images/นครนายก_ภต/20140303-13.JPG)
![20140303-14](/images/นครนายก_ภต/20140303-14.JPG)
![20140303-15](/images/นครนายก_ภต/20140303-15.JPG)
![20140303-17](/images/นครนายก_ภต/20140303-17.JPG)
![20140303-18](/images/นครนายก_ภต/20140303-18.JPG)
![20140303-20](/images/นครนายก_ภต/20140303-20.JPG)
ภาพ/ข่าว นปภา โพธิ์พ่วง